YM&YWHA na Washington Heights & Inwood

60 Ƙari: Yaki Ciwon Suga Tare da Lafiyayyan Rayuwa

Ana fargaba game da tsufa saboda mutane da yawa suna jin za su iya rasa kayan aikinsu. Waɗannan mutanen da alamun gargaɗi don nau'in 2 ciwon sukari, yanayin rayuwa, na iya damuwa cewa yanayin zai iya hana su hangen nesa kuma ya sa rayuwar yau da kullun ta fi wahala.

Don magance damuwa game da kusancin ciwon sukari, Y yana shiga cikin wani sabon shiri mai suna "Together on Diabetes" wanda ya ƙunshi shekarun manya 60 kuma mafi kyau, bada tallafi da ilimi akan rayuwa lafiya, abinci, da motsa jiki. Manufar kungiya ita ce ta hanyar karfafawa, tsofaffi za su iya jin ƙarfin kai da kuma ƙarfafa ta hanyar ilimi.

Abubuwa da yawa na iya taimakawa wajen fara ciwon sukari, kuma bincike na baya-bayan nan ya lura waɗannan abubuwan sun haɗa da yin kiba, rashin aikin jiki, da girma girma. Hakanan shan taba na iya ƙara haɗarin haɗari.

Sauran yanayin da ake ganin ba su da lahani na iya taka rawa, ma. Saboda wannan dalili, Y ya ba da shawarar kiyaye salon rayuwa mai kyau don taimakawa membobi su magance ciwon sukari.

Ƙungiyar Ciwon sukari ta Amirka (http://www.diabetes.org/) ya furta cewa fiye da 25.8 mutane miliyan a fadin Amurka suna fama da ciwon sukari. Wannan lambar tana lissafin zuwa sama 8.3% na yawan jama'a. Ciwon suga har yanzu ba a san magani ba, amma tsofaffi na iya hanawa ko jinkirta farkon sa. Saboda wannan dalili, Ƙungiya ta Y tana ba da fifiko ga rayuwa mai kyau.

“Ayyukan jiki da cin abinci mai kyau suna taimakawa wajen kiyaye matakan sukari na jini da kuma hana ko jinkirta rikice-rikice na gajeren lokaci da na dogon lokaci na ciwon sukari.”, In ji Wendy Isaacs, Daraktan Lafiya da Lafiya na Cibiyar.

Ƙungiyar kuma ta ba da shawarar ɗaukar lafiya, daidaita cin abinci, da kuma ci gaba da aiki gwargwadon iko. Ga wasu hanyoyin yin hakan, amma koyaushe ku tattauna tare da mai ba da lafiyar ku kafin yanke kowane shawarar lafiya:

-Yi rajista don shirye-shiryen motsa jiki kamar Zumba, yoga mai warkewa, tai chi, kulawar zuciya, da ma'aunin nauyi masu kulawa.

-Haɗu da ɗaya ɗaya tare da Wendy Isaacs, Daraktan Lafiya da Lafiya na Cibiyar don ƙirƙirar Tsarin Lafiya na mutum ɗaya don taimaka muku samun motsi da jin daɗi! (da fatan za a tuntuɓi Wendy a ex 221 don saita alƙawarinku)

-Yi magana da likitan motsa jiki na mu, Ann Votaw da ext. 262 don haɓaka tsarin cin abinci mai kyau. Daidaitaccen abinci mai kyau zai iya zama mafi kyawun kariya daga cututtuka kamar kiba, cututtukan zuciya, da ciwon suga.

-Shiga kyautaAjin Girbin Birni a Y a ranar Juma'a 10am-12pm: "Abubuwan dafa abinci ga manya". Za ku koyi yin abinci mai daɗi, lafiya, kuma low cost. Da fatan za a kiraWendy Isaacs a ext. 221 don shiga aji

-Kai tsaye zuwa"Together on Diabetes"don bayanai da albarkatu (1 855 585-5888) kotogetherondiabetiesnyc.org.

Nemi kayan da za ku iya rabawa tare da mai ba da lafiyar ku, don haka za ku iya ƙarfafa kanku akan lafiyar ku.

Ka tuna, ilimi iko ne, musamman game da lafiyar ku.

Da David Huggins

Game da Y
An kafa a 1917, da YM&YWHA na Washington Heights & Inwood (da Y) ita ce cibiyar al'ummar Yahudawa ta farko ta Arewacin Manhattan - tana aiki ga yanki na kabilanci da tattalin arziki daban-daban - inganta ingancin rayuwa ga mutane na kowane zamani ta hanyar ayyuka masu mahimmanci na zamantakewa da sabbin shirye-shirye a cikin lafiya., lafiya, ilimi, da adalci na zamantakewa, yayin da inganta bambancin da haɗawa, da kuma kula da mabukata.

Raba akan Social ko Imel

Facebook
Twitter
LinkedIn
Imel
Buga